☆ # Cover # Style Kpop ☆ Songs ☆
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

Love singing

You are not connected. Please login or register

✪IUGood Day Cover By 2miniilove เข้ามาฟังกันได้จ้าา

onlyhyuk
2miniilove
6 posters

Go down  Message [Page 1 of 1]

2miniilove

2miniilove
:: Audience ::

อ่า ดาชอบเพลงนี้มากก เลยเอามาลงเป็นเพลงแรก มันอาจจะไม่ใช่อันที่ดีที่สุด เพราะเพลงนี้ร้องช้ากว่าดนตรีไปหน่อย -*- ยังไงฟังแล้วแนะนำได้ค่ะ

onlyhyuk

onlyhyuk

อ่าน้องดาแวะมาหา ฮ่า ๆ ๆ
มาเป็นกำลังใจให้ พี่มีไรจะบอก เวลาขึ้นเสียงสูงแล้วรู้สึกว่าไม่ไหว
ให้ผ่อนเสียง เพราะยิ่งยื้อมันยิ่งเหมือนฟังแล้วทรมาน T^T ไม่โกรธพี่น๊าาาา
แต่น้องดาร้องดีนะแต่ พี่ขอติเรื่องนี้เรื่องเดียว นอกนั้นเลิศ สุดตัวเลย

2miniilove

2miniilove

onlyhyuk wrote:อ่าน้องดาแวะมาหา ฮ่า ๆ ๆ
มาเป็นกำลังใจให้ พี่มีไรจะบอก เวลาขึ้นเสียงสูงแล้วรู้สึกว่าไม่ไหว
ให้ผ่อนเสียง เพราะยิ่งยื้อมันยิ่งเหมือนฟังแล้วทรมาน T^T ไม่โกรธพี่น๊าาาา
แต่น้องดาร้องดีนะแต่ พี่ขอติเรื่องนี้เรื่องเดียว นอกนั้นเลิศ สุดตัวเลย

ไม่โกรธจ้าา น้อมรับๆ ฮ่าๆ หลายคนบอกเพลงนี้ไม่ค่อยเข้ากะหนูเท่าไหร่ ฮิๆๆ ขอบคุณจ้าที่เข้ามาฟัง ^_________^

pyne-apple

pyne-apple

แว๊บมาเชียร์ เย่เย่

ก็อย่างที่ rep บนว่าแหละนะ เสียงสูงดูทรมานจิตใจไปนิด
แล้วก็เหลือควบคุมจังหวะหายใจเท่านั้นแหละ นอกนั้นก็เจ๋งแล้ว ^^

http://twitter.com/hytehalfblood

2miniilove

2miniilove

pyne-apple wrote:แว๊บมาเชียร์ เย่เย่

ก็อย่างที่ rep บนว่าแหละนะ เสียงสูงดูทรมานจิตใจไปนิด
แล้วก็เหลือควบคุมจังหวะหายใจเท่านั้นแหละ นอกนั้นก็เจ๋งแล้ว ^^

ขอบคุณจ้าา ที่เข้ามาฟัง ต้องขอโทษด้วยถ้ามันทรมานจิตใจไปนิด หรือไม่นิด ฮ่าๆๆ

pyne-apple

pyne-apple

2miniilove wrote:
pyne-apple wrote:แว๊บมาเชียร์ เย่เย่

ขอบคุณจ้าา ที่เข้ามาฟัง ต้องขอโทษด้วยถ้ามันทรมานจิตใจไปนิด หรือไม่นิด ฮ่าๆๆ

นิดเดียวๆ เก่งมากแล้วเนี่ย ไม่ใช่ง่ายๆนะเพลงนี้ ^^

http://twitter.com/hytehalfblood

sm_klao22

sm_klao22

แวะมาเชียร์>< โย่วว

เราว่าเสียงสูงเป็นเสียงที่น่าอิจฉานะ สำหรับเราเพราะเราเสียงเหมือนผู้ชายเด๊ะเลย

2miniilove

2miniilove

pyne-apple wrote:
2miniilove wrote:

นิดเดียวๆ เก่งมากแล้วเนี่ย ไม่ใช่ง่ายๆนะเพลงนี้ ^^

ขอบคุณอีกรอบนะค้าาา ดายังไม่เก่งหรอก แต่ยังไงก็จะพยายามให้มันดีขึ้นกว่านี้นะ ^^

2miniilove

2miniilove

sm_klao22 wrote:แวะมาเชียร์>< โย่วว

เราว่าเสียงสูงเป็นเสียงที่น่าอิจฉานะ สำหรับเราเพราะเราเสียงเหมือนผู้ชายเด๊ะเลย

แต่เสียงสูงแบบเราไม่น่าอิจฉาเท่าไหร่ ฮ่าๆ ขอบใจจ้าที่เข้ามาฟังๆ

gor.gam

เนื้อเสียงชัดเจนดีจังเลย เนื้อเสียงดีมาก ๆ เลยค่ะ น่าอิจฉาจัง TT'
ฟังคนอื่นร้องแล้วกลับไปฟังของตัวเอง อย่างน่าอนาถอะ - -
ท่อนบูสเตอร์เจ๋งมาก ๆ เลยค่ะ
แต่ท่อนแยกช่วงหลัง ๆ ฟังดูเหนื่อย ๆ นิดหน่อย
ต้องควบคุมลมหายใจให้ดี ๆ (ช่างกล้า สอนคนอื่น - -)
แต่รวม ๆ แล้วเก่งมากเลยค่ะ เพราะเพลงนี้ร้องยากมากกกกก
แถมยังหาเนื้อเพลงยากอีก (บ่นส่วนตัว ๕๕๕)

ชอบเนื้อเสียงคุณ 2miniilove มากเลยค่ะ ^^

2miniilove

2miniilove

gor.gam wrote:เนื้อเสียงชัดเจนดีจังเลย เนื้อเสียงดีมาก ๆ เลยค่ะ น่าอิจฉาจัง TT'
ฟังคนอื่นร้องแล้วกลับไปฟังของตัวเอง อย่างน่าอนาถอะ - -
ท่อนบูสเตอร์เจ๋งมาก ๆ เลยค่ะ
แต่ท่อนแยกช่วงหลัง ๆ ฟังดูเหนื่อย ๆ นิดหน่อย
ต้องควบคุมลมหายใจให้ดี ๆ (ช่างกล้า สอนคนอื่น - -)
แต่รวม ๆ แล้วเก่งมากเลยค่ะ เพราะเพลงนี้ร้องยากมากกกกก
แถมยังหาเนื้อเพลงยากอีก (บ่นส่วนตัว ๕๕๕)

ชอบเนื้อเสียงคุณ 2miniilove มากเลยค่ะ ^^

>< ไม่รู้ว่าพี่ก็เข้ามาเม้นให้เหมือนกัน ขอบคุณนะคะที่ชอบ ส่วนเรื่องที่แนะนำ จะเก็บไปปรับปรุงค่าา ดาว่าพี่เองก็ร้องเพราะแล้วล่ะค่ะ แค่ต้องปรับบางจุดนิดหน่อย(ได้ข่าวว่าตัวเองก็ยังร้องไม่ค่อยดี Laughing ) ยังไงก็ขอบคุณนะคะที่เข้ามาฟังกัน

sun_shine

มาเป็นกำลังใจให้ > <
็ก็อย่างที่ความเห็นบน ๆ บอกแหละจ้า
แต่ยังไงเสียงดาก็ยังเพราะเหมือนเดิม อิอิ

2miniilove

2miniilove

sun_shine wrote:มาเป็นกำลังใจให้ > <
็ก็อย่างที่ความเห็นบน ๆ บอกแหละจ้า
แต่ยังไงเสียงดาก็ยังเพราะเหมือนเดิม อิอิ

อ้าาา ขอบคุณจ้าาพี่โย ^^

Back to top  Message [Page 1 of 1]