☆ # Cover # Style Kpop ☆ Songs ☆
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

Love singing

You are not connected. Please login or register

'Cover , Good Day - IU By gor.gam ';

4 posters

Go down  Message [Page 1 of 1]

1'Cover , Good Day - IU By gor.gam '; Empty 'Cover , Good Day - IU By gor.gam '; Wed Jan 12, 2011 11:53 pm

gor.gam

:: Audience ::

....... ขออนุญาตลบจ้า มีเหตุขัดข้องนิดหน่อย ............

Last edited by gor.gam on Fri Jul 15, 2011 11:39 pm; edited 1 time in total

2'Cover , Good Day - IU By gor.gam '; Empty Re: 'Cover , Good Day - IU By gor.gam '; Thu Jan 13, 2011 3:29 am

2miniilove

2miniilove

ตอนแรกๆร้องเบาไปหน่อยอ่ัะค่ะ ดนตรีจะดังกว่าเสียงหน่อย มีเพี้ยนอยู่นิดหน่อย แค่ในท่อนที่เป็นทำนองเดิมๆอ่ะค่ะ แล้วก็มีตรงลากเสียงI'm in my dream ที่เปลี่ยนเสียงเร็วไปนิดนึง แต่นอกนั้นก็โอเคแล้วค่ะ อาจจะเพราะว่าเป็นหวัดอยู่ด้วย รวมๆเเล้วเพราะค่ะ ดาเองก็ร้องเพลงนี้เหมือนกัน แล้วก็ยังร้องไม่ค่อยดีเท่าไหร่ มันค่อนข้างยากเหมือนกัน ยังไงก็สู้ๆนะคะ^^

3'Cover , Good Day - IU By gor.gam '; Empty Re: 'Cover , Good Day - IU By gor.gam '; Thu Jan 13, 2011 3:44 am

gor.gam

2miniilove wrote:ตอนแรกๆร้องเบาไปหน่อยอ่ัะค่ะ ดนตรีจะดังกว่าเสียงหน่อย มีเพี้ยนอยู่นิดหน่อย แค่ในท่อนที่เป็นทำนองเดิมๆอ่ะค่ะ แล้วก็มีตรงลากเสียงI'm in my dream ที่เปลี่ยนเสียงเร็วไปนิดนึง แต่นอกนั้นก็โอเคแล้วค่ะ อาจจะเพราะว่าเป็นหวัดอยู่ด้วย รวมๆเเล้วเพราะค่ะ ดาเองก็ร้องเพลงนี้เหมือนกัน แล้วก็ยังร้องไม่ค่อยดีเท่าไหร่ มันค่อนข้างยากเหมือนกัน ยังไงก็สู้ๆนะคะ^^

ตอนร้องพี่แทบจะกระซิบเพลงอยู่แล้วค่ะ คนเยอะมากตอนนั้น ๕๕๕
เรื่องเพี้ยนนี่ยอมรับค่ะ เพราะปกติก็เป็นคนเสียงเพี้ยนอยู่แล้ว
เวลาขึ้นเสียงสูงนี่ไปหมดเลย ยิ่งมาเป็นหวัดอีก ยิ่งไปกันใหญ่
ส่วนท่อนบูสเตอร์ที่มันเปลี่ยนจังหวะเร็วล้ำหน้าไปหน่อยก็เพราะ
ไม่ไหวแล้วค่ะตอนนั้น เสียงหายแล้วก็มีเสลดด้วย (อนาถาจริง ๆ - -)
เดี๋ยวรอหายหวัดแล้วจะแก้ตัวใหม่ แต่ไม่เอาเพลงนี้แล้ว ยากเกิน ฮ่า ๆ

พี่ว่าน้องดาร้องดีกว่าพี่เยอะเลย เสียงพี่มันงุ้งงิ้งน่ารำคาญอะ ๕๕๕๕
ขอบคุณสำหรับคำติ-ชมนะคะ Smile

4'Cover , Good Day - IU By gor.gam '; Empty Re: 'Cover , Good Day - IU By gor.gam '; Thu Jan 13, 2011 5:08 am

sun_shine

เสียงร้องเบากว่าเสียงดนตรีมากอ่ะจ้ะ
แล้วก็การร้องร้องเป็นคีย์เดียวกันหมดเลย
แบบเหมือนร้องเรื่อย ๆ อ่ะค่ะ

อยากให้ร้องแบบเต็มที่น่าจะเพราะมากเลยอ่ะ
เป็นกำลังใจให้นะ ^^

5'Cover , Good Day - IU By gor.gam '; Empty Re: 'Cover , Good Day - IU By gor.gam '; Thu Jan 13, 2011 7:03 am

pyne-apple

pyne-apple

ฟังเพลินๆดีครับ ร้องเรื่อยๆ มาเรียงๆ
มาติดตรงบูสเตอร์หน่อยนึง ตรงนี้มันค่อนข้างจะยากล่ะนะ
แต่ถือว่าโคตรกล้าล่ะ ๕๕๕ ผมไม่กล้าอัดเสียงที่ไหนนอกจากที่บ้านตัวเอง

เจ๋งจริงๆ

http://twitter.com/hytehalfblood

6'Cover , Good Day - IU By gor.gam '; Empty Re: 'Cover , Good Day - IU By gor.gam '; Thu Jan 13, 2011 8:18 am

gor.gam

sun_shine wrote:เสียงร้องเบากว่าเสียงดนตรีมากอ่ะจ้ะ
แล้วก็การร้องร้องเป็นคีย์เดียวกันหมดเลย
แบบเหมือนร้องเรื่อย ๆ อ่ะค่ะ

อยากให้ร้องแบบเต็มที่น่าจะเพราะมากเลยอ่ะ
เป็นกำลังใจให้นะ ^^

เพลงนี้ต้องยอมรับว่าร้องยากมากกกก
แล้วเสียงแก้มก็ไม่ค่อยอำนวย รวมทั้งสถานที่ด้วย
รู้ตัวว่าเลือกร้องเพลงที่ค่อนข้างจะยากเกินตัวไปหน่อย ๕๕๕
เอาไว้คราวหน้าขอแก้ตัวใหม่ก็แล้วกันนะคะ

ขอบคุณสำหรับกำลังใจค่ะ ฮี่ฮี่

7'Cover , Good Day - IU By gor.gam '; Empty Re: 'Cover , Good Day - IU By gor.gam '; Thu Jan 13, 2011 8:18 am

gor.gam

pyne-apple wrote:ฟังเพลินๆดีครับ ร้องเรื่อยๆ มาเรียงๆ
มาติดตรงบูสเตอร์หน่อยนึง ตรงนี้มันค่อนข้างจะยากล่ะนะ
แต่ถือว่าโคตรกล้าล่ะ ๕๕๕ ผมไม่กล้าอัดเสียงที่ไหนนอกจากที่บ้านตัวเอง

เจ๋งจริงๆ

ใช่มั้ยล่ะ แก้มโคตรกล้าเลยเนอะ ช่างกล้านั่นเอง ๕๕๕

Back to top  Message [Page 1 of 1]